นักศึกษาการตลาด คว้ารางวัลการประกวดแผนธุรกิจเชิงสร้างสรรค์
อาจารย์จรรยาพร บุญเหลือ อาจารย์ประจำสาขาวิชาการตลาด คณะวิทยาการจัดการ นำนักศึกษาชั้นปีที่ 3 เข้าร่วมการประกวดแผนธุรกิจเชิงสร้างสรรค์ ประจำปี 2565 ในงาน UBI Pitching Day ที่หน่วยบ่มเพาะวิสาหกิจในสถาบันอุดมศึกษา เครือข่ายอุดมศึกษาภาคกลางตอนล่าง ได้จัดขึ้นเมื่อวันที่ 11 ตุลาคม 2565 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (บางขุนเทียน) กรุงเทพมหานคร
โดยผลการประกวดนักศึกษาสาขาวิชาการตลาด ชั้นปีที่ 3 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ด้านความสามารถทางการแข่งขันและความเป็นไปได้ทางธุรกิจ ประกอบด้วย นางสาวกมลลักษณ์ ปานทิพย์ นางสาวดาริณี เพิ่มพูน นางสาวนฤมล นิลเพชร นางสาวนันท์นภัส วรัญญสาธิต นางสาวพรนภา เสือเฒ่า นายลัทธพล อนันจิ๋ว และนายกตัญญนันท์ บุญธรรม
# กลุ่มงานสื่อสารองค์กร มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/311584023_5882329195110665_8276418724104244025_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/311566906_5882329425110642_7349789918968716835_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/311574935_5882329521777299_6862232691517012854_n.jpg)