![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-14.jpg)
คณะวิทยาการจัดการ จัดงานปฐมนิเทศ นศ. ปี 66 คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ ร่วมกันต้อนรับอย่างอบอุ่น
วันที่ 30 มิถุนายน 2566 คณะวิทยาการจัดการ จัดงานปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ประจำปี 2566ณ ห้องประชุมคณะวิทยาการจัดการ 1 คณะวิทยาการจัดการ มรภ.เพชรบุรี
เวลา 09.00 น. คณบดีคณะวิทยาการจัดการ อ.ดร.วิวิศณ์ สุขแสงอร่าม คณบดีคณะวิทยาการจัดการ เป็นประธานในพิธีเปิดงานปฐมนิเทศและให้โอวาทแก่นักศึกษา ปี 2566 โดยมีรองคณบดี คณาจารย์ในคณะวิทยาการจัดการ ร่วมต้อนรับนักศึกษา อย่างอบอุ่น
ในงานประกอบด้วย 3 ช่วงการบรรยาย ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความเข้าใจต่อบทบาทหน้าของนักศึกษา ประกอบด้วย
ช่วงที่ 1 หัวข้อ : “เรียนอย่างไรในรั้วมหาวิทยาลัยให้ประสบความสำเร็จ และรายละเอียดหลักสูตรของคณะวิทยาการจัดการ บรรยายโดย อ.ดร.วัชระ เวชประสิทธิ์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการและบัณฑิตศึกษา
ช่วงที่ 2 หัวข้อ : กฎระเบียบและความสำคัญของการเข้าร่วมกิจกรรมพัฒนานักศึกษา บรรยายโดย อ.ดร.กฤษฎา สุริยวงศ์ รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิลปวัฒนธรรม
ช่วงที่ 3 หัวข้อ : การปรับตัวให้เข้ากับสังคมการเรียนการสอนกับกิจกรรม และการทำงานจริงบรรยายโดย คุณปวริศร จิวานานนท์ ศิษย์เก่านิเทศศาสตร์ คณะวิทยาการจัดการ
ช่วงบ่ายนักศึกษาใหม่พบคณาจารย์ประจำสาขาแลอาจารย์ที่ปรึกษาประจำชั้นเรียน เพื่อแนะนำหลักสูตรการเรียนการสอนของสาขาวิชา แนวทางการดูแลและการให้คำปรึกษาแก่นักศึกษา
ปัจจุบันคณะฯ มีหลักสูตรระดับปริญญาตรี 4 หลักสูตร คือ
1. หลักสูตรการบริหารธุรกิจบัณฑิต (บธ.บ.)
– สาขาวิชาการบริหารธุรกิจ มี 4 แขนงวิชา ได้แก่ – แขนงวิชาการจัดการ – แขนงวิชาการจัดการทรัพยากรมนุษย์ – แขนงวิชาการตลาดดิจิทัล
2. หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต (บธ.บ.)
– สาขาวิชาการจัดการสารสนเทศทางธุรกิจสำหรับผู้ประกอบการดิจิทัล
3. หลักสูตรบัญชีบัณฑิต (บช.บ.)
4. หลักสูตรนิเทศศาสตรบัณฑิต (นศ.บ.) สาขาวิชานวัตกรรมการสื่อสาร
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-22.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-21.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-20.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-19.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-18.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-17.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-16.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-15.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-14.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-13.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-12.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-11.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-10.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-9.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-8.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-7.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-6.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-5.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-4.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-3.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-2.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/orientationMSpbru-1.jpg)