![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-7.jpg)
11 กรกฎาคม 2565ผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรพร้อมด้วยนักศึกษาคณะวิทยาการจัดการ จัดกิจกรรมแห่เทียนพรรษาเพื่อถวาย ณ วัดไสกระดาน ต.นาวุ้ง อ.เมือง จ.เพชรบุรี
เพื่อเป็นการสืบสานประเพณีอันดีที่มีการสืบทอดกันมา คือ เมื่อถึงฤดูเข้าพรรษา แรม 1 ค่ำ เดือน 8 ถึง วันขึ้น 15 ค่ำเดือน 11 บรรดาภิกษุ สามเณรต้องจำพรรษาในวัดหรือสถานที่ ที่กำหนดตลอดระยะเวลา 3 เดือน มิให้ไปค้างแรมที่อื่นๆ ระหว่างการจำพรรษาของพระภิกษุ สามเณร จะมีการสวดมนต์ทำวัตร เช้า-เย็น จึงจำเป็นที่จะต้องใช้เทียนจุดเพื่อบูชาให้ตลอดพรรษา คณะวิทยาการจัดการจึงเห็นความสำคัญในการสืบทอดประเพณีที่ดีงามนี้ให้คงอยู่กับชุมชนและสังคมตลอดไป# MS.PBRU
# สโมสรนักศึกษา 2565
ครอบครัววิทยาการจัดการ
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-15.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-14.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-13.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-12.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-11.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-10.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-9.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-8.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-7.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-6.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-5.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-4.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-3.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-2.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/candle-parade-1.jpg)