![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-7.jpg)
วันจันทร์ ที่ 27 มิถุนายน 2565 ฝ่ายกิจการนักศึกษาและสโมสรนักศึกษาคณะวิทยาการจัดการ จัดกิจกรรม
“เด็กจัดการรุ่นใหม่ใส่ใจสุขภาพจิต”
การอบรมครั้งนี้ได้รับเกียรติจากท่านอาจารย์ประเสริฐ ศรีนวล มาเป็นวิทยากรให้ความรู้แก่นักศึกษา
กิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อให้นักศึกษาเกิดความตระหนักในตนเองของส่งเสริมให้นักศึกษาเป็นผู้มีสุขภาวะทางจิตที่ดีและสมบูรณ์โดยมีการปรับตัวและมีการวางตัวให้เหมาะสมกับเพศตรงข้าม
การจัดกิจกรรมครั้งนี้นักศึกษาได้ฝึกปฏิบัติระดมความคิดแลกเปลี่ยนประสบการณ์จากการอบรมในครั้งนี้ด้วย เป็นที่ประทับใจอย่างมาก
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-8.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-7.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-6.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-5.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-4.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-3.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-2.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/mental-health-1.jpg)