![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362904504_812319753932492_239198239194953990_n.jpg)
สืบสานประเพณี ถวายเทียนพรรษา ปีการศึกษา 2566
เมื่อช่วงบ่ายของวันที่ 26 กรกฎาคม 2566 ฝ่ายกิจการนักศึกษา สโมสรนักศึกษา คณาจารย์ เจ้าหน้าที่คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี เข้าร่วมโครงการ“สืบสานประเพณี ถวายเทียนพรรษา ปีการศึกษา 2566” ณ วัดใหญ่สุวรรณาราม อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบุรี ด้วยการถวายเทียนพรรษา เพื่อนำไปใช้ในการประกอบพิธีกรรมทางศาสนา เนื่องในวันเข้าพรรษา ซึ่งเป็นประเพณีที่สืบต่อกันมาอย่างยาวนาน
ซึ่งการจัดกิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมให้คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ นักศึกษาได้มีส่วนร่วมในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา อีกทั้งเป็นการส่งเสริมและพัฒนานักศึกษาให้มีคุณธรรมจริยธรรม
นอกจากนี้ยังเป็นการอนุรักษ์และสืบสานศิลปวัฒนธรรมประเพณีของไทยให้คงอยู่ โดยมีความสอดคล้องกับนโยบายของมหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรีในด้านศิลปวัฒนธรรม คุณธรรมและจริยธรรม
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363445082_812314007266400_7856363351512354060_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363427798_812312557266545_4914696600563763142_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363415778_812312210599913_109003588398882256_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363404854_812319590599175_8523205880074329504_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363354788_812312247266576_5918891437119942787_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363351621_812312780599856_2140992300423992951_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363316618_812312480599886_363213638352789150_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363313071_812312613933206_8740683100958362876_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363312163_812311007266700_5383779687232548683_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363296369_812312507266550_2394433863548100125_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/363289407_812311997266601_1354649364067086627_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362988252_812312723933195_9016281264222157268_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362957463_812319673932500_8620493322643295223_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362927383_812319817265819_2475387239825780788_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362924838_812319683932499_7760551919382583700_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362922320_812314000599734_5800662798201816091_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362920757_812319847265816_3993670703308607328_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362918491_812314033933064_6338617866067522452_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362918339_812319713932496_2287205883280701609_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362918132_812312360599898_1106905126773586099_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362915066_812319903932477_5301967379542382541_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362915051_812319857265815_3240289789179027882_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362914233_812319703932497_3311845492667058874_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362912736_812319743932493_3575906691581133998_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362652227_812312190599915_691061099073934281_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362649991_812312733933194_5189646253375296348_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/361645521_812312943933173_7877636966409668989_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/361628392_812312427266558_825107022409798817_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/361624160_812312400599894_68080715924161009_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/361616546_812312570599877_8167398352553896428_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/361616351_812312110599923_8687567936646152788_n.jpg)
![](http://mit.pbru.ac.th/wp-content/uploads/362904504_812319753932492_239198239194953990_n.jpg)